วัดพระธรรมกาย ถวายอุปกรณ์ป้องกันโควิด-19แด่คณะสงฆ์ จ.ปทุมธานี ฝ่ายธรรมยุตข่าว BOON NEWS ประจำวันที่ 18 เมษายน พ.ศ. 2563
วัดพระธรรมกาย ถวายอุปกรณ์ป้องกันโควิด-19 แด่คณะสงฆ์ จ.ปทุมธานี ฝ่ายธรรมยุต
คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี ฝ่ายธรรมยุต เมตตาเป็นเนื้อนาบุญรับถวายอุปกรณ์ป้องกันไวรัสโควิด-19 จากผู้แทนวัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย และเครือข่ายคณะศิษยานุศิษย์ฯ ทั่วโลก
วัดพระธรรมกาย ถวายอุปกรณ์ป้องกันโควิด-19 แด่คณะสงฆ์ จ.ปทุมธานี ฝ่ายธรรมยุต
เมื่อวันศุกร์ที่ 17 เมษายน ที่ผ่านมา นายองอาจ ธรรมนิทา โฆษกคณะศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกาย และกรรมการเลขานุการชมรมรักษ์บวร รักษ์ศีล 5 ปทุมธานีฯ พร้อมด้วยนายธีระพัฒน์ เรืองโรจน์ ผู้แทนวัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย และเครือข่ายคณะศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกายทั่วโลก น้อมถวายเจลแอลกอฮอล์ และสเปรย์แอลกอฮอล์ สำหรับล้างมือเพื่อฆ่าเชื้อไวรัสโควิด19
วัดพระธรรมกาย ถวายอุปกรณ์ป้องกันโควิด-19 แด่คณะสงฆ์ จ.ปทุมธานี ฝ่ายธรรมยุต
ซึ่งเจ้าภาพได้ร่วมกันน้อมถวาย พร้อมด้วยหน้ากากอนามัย และ Face Shield ซึ่งศรัทธาสาธุชนได้ร่วมกันจัดทำขึ้น โดยได้น้อมถวายแด่เจ้าคณะปกครองคณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี ฝ่ายธรรมยุต ประกอบด้วยพระเดชพระคุณพระราชวรเมธาจารย์ เจ้าคณะจังหวัดปทุมธานี เจ้าอาวาสวัดโบสถ์ ตำบลบางกระบือ อำเภอสามโคก, พระเดชพระคุณพระศรีมงคลเมธี เจ้าคณะอำเภอเมืองปทุมธานี - ลาดหลุมแก้ว-ลำลูกกา เจ้าอาวาสวัดจันทน์กะพ้อ (พระอารามหลวง) ตำบลบางเตย อำเภอสามโคก, พระครูปทุมธรรมโศภิต เจ้าคณะอำเภอสามโคก เจ้าอาวาสวัดปัญจทายิกาวาส ตำบลบึงคำพร้อย อำเภอลำลูกกา, พระครูปลัดประมวล จารุวณฺโณ เจ้าคณะตำบลเชียงรากน้อย เจ้าอาวาสวัดท้ายเกาะใหญ่ ตำบลท้ายเกาะ อำเภอสามโคก, ผู้แทนพระครูไพบูลย์ศีลวัฒน์ เจ้าคณะตำบลคูบางหลวง เจ้าอาวาสวัดสุวรรณจินดาราม ตำบลคูบางหลวง อำเภอลาดหลุมแก้ว และผู้แทนพระครูโสภณศาสนคุณ เจ้าคณะตำบลบ้านปทุม เจ้าอาวาสวัดบางเตยนอก ตำบลบางเตย อำเภอสามโคก
วัดพระธรรมกาย ถวายอุปกรณ์ป้องกันโควิด-19 แด่คณะสงฆ์ จ.ปทุมธานี ฝ่ายธรรมยุต
ทั้งนี้เพื่อเป็นทางมาแห่งบุญของคณะเจ้าภาพ เป็นส่วนหนึ่งในการร่วมส่งเสริมมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ตามนโยบายของจังหวัดปทุมธานี และการขับเคลื่อนภารกิจคณะสงฆ์ตามนโยบายฝ่ายสาธารณสงเคราะห์ของคณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี
วัดพระธรรมกาย ถวายอุปกรณ์ป้องกันโควิด-19 แด่คณะสงฆ์ จ.ปทุมธานี ฝ่ายธรรมยุต
คณะสงฆ์จังหวัดปทุมธานี ฝ่ายธรรมยุต เมตตาเป็นเนื้อนาบุญรับถวายอุปกรณ์ป้องกันไวรัสโควิด-19 จากผู้แทนวัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย และเครือข่ายคณะศิษยานุศิษย์ฯ ทั่วโลก https://dmc.tv/a26007
บทความธรรมะ Dhamma Articles > ข่าวพระพุทธศาสนา[ 18 เม.ย. 2563 ] - [ ผู้อ่าน : 18266 ]
บทความอื่นๆ ในหมวด
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.สมุทรสาครพิธีถวายสังฆทานแด่คณะสงฆ์ 323 วัด ครั้งที่ 171 และพิธีมอบกองทุนหนุนแรงใจช่วยครูใต้ ครั้งที่ 136
ชมรมพุทธรักษา จ.ยะลา จัดกิจกรรมเครือข่ายเยาวชนจิตอาสารักษ์บวร
ปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.อำนาจเจริญ
วัดบ้านขุน จัดพิธีมุทิตาสักการะมหาเปรียญธรรม คณะสงฆ์ภาค 7
ปฐมนิเทศและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.ประจวบคีรีขันธ์
สัมมนาและมอบสื่อเด็กดี v-star จ.นนทบุรี
พิธีตัดปอยผมและปลงผม โครงการบรรพชาสามเณรโรงเรียนนานาชาติ รุ่นที่ 13
สาธุชนชาวเมียนมากว่า 4,000 คน ร่วมถวายผ้าไตรและสวดธัมมจักกัปปวัตตนสูตร
พิธีปฐมนิเทศและมอบสื่อ V-Star จ.ชุมพร และ จ.ระนอง
สถาบันการศึกษา Rohtak จัดประชุมนานาชาติ
ศูนย์อบรมเยาวชนลาดหลุมแก้ว จัดโครงการอุปสมบทหมู่ประจำเดือนมิถุนายน
พระอาจารย์จากกองธรรม สอนศีลธรรมนักเรียน รร.สังข์อ่ำวิทยา